หากพูดถึงของใช้ที่จำเป็นในบ้าน “เตารีด” ก็เป็นอีกหนึ่งไอเทมที่ทุกบ้านต้องมีเลย ซึ่งก็ใช้กันมาแล้วหลายร้อยปี แต่ปัจจุบันเตารีดถูกพัฒนาเรื่อยๆเพื่อให้มีประสิทธิภาพมากขึ้นและมีน้ำหนักที่น้อยลง วันนี้เราก็ได้นำเตารีดรูปแบบต่างๆมารวบรวมเพื่อแนะนำให้ทุกคนที่กำลังตัดสินใจจะซื้อ ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
![](https://2giaynu.com/wp-content/uploads/2022/08/รีวิว-เตารีด-คุณภาพดี-น้ำหนักเบา-ในราคาย่อมเยาว์2.jpg)
1.Otto รุ่น EI-601 ราคา 199 บาท
เตารีดจากแบรนด์ที่คนไทยรู้จักเป็นอย่างดี มาพร้อมดีไซน์สวยหรู ทันสมัย มีความคลาสสิค และมีขนาดกะทัดรัด ทำความสะอาดง่ายช่วยลดปัญหาคราบติดได้เป็นอย่างดี ให้ความร้อนอย่างรวดเร็วสม่ำเสมอ รีดง่าย สามารถปรับอุณหภูมิของเตารีดให้เหมาะสมกับชนิดของผ้าได้ มีแสงไฟแสดงให้เห็นการทำงานของเตารีด ใช้งานง่าย สะดวกสบายสุดๆ
![](https://2giaynu.com/wp-content/uploads/2022/08/รีวิว-เตารีด-คุณภาพดี-น้ำหนักเบา-ในราคาย่อมเยาว์3.jpg)
2.Philips LightCare รุ่น HI108/01 ราคา 386 บาท
ด้วยดีไซน์ที่สวย เรียบง่าย และสะอาดตา จากฟิลลิปส์ จึงได้รับความนิยมไม่แพ้กันค่ะ น้ำหนักเบา ขนาดกะทัดรัด จับถนัดถือ มีขาวล้วนสะอาดตา สามารถปรับความร้อนได้หลายระดับตามระดับของเนื้อผ้า ช่วยให้ผ้ารีดง่าย สะดวกและรวดเร็วมากขึ้น มีแสงไฟแสดงให้เห็นการทำงานของเตารีด แถมยังผลิตจากวัสดุคุณภาพดี ผ่านมาตรฐาน มอก. ปลอดภัยแน่นอนค่ะ
![](https://2giaynu.com/wp-content/uploads/2022/08/รีวิว-เตารีด-คุณภาพดี-น้ำหนักเบา-ในราคาย่อมเยาว์4.jpg)
3.Ksrain Portable steam iron Handheld ราคา 499 บาท
เตารีดไอน้ำแบบพกพา มาพร้อมดีไซน์ที่สวยหรู ทันสมัย แปลกใหม่ไม่เหมือนใคร ใช้งายง่าย พกพาง่าย สามารถพับเก็บตัวเครื่องได้ มีขนาดกะทัดรัด สีชมพูสดใส มีรูพ่นไอน้ำจำนวนมาก ทำให้น้ำระเหยเป็นไอออกมาอย่างสม่ำเสมอ น้ำร้อนสามารถใช้ได้งานได้เลยในเวลาเพียง 30 วินาที สะดวกและรวดเร็วแบบนี้ ไม่มีไม่ได้แล้วค่ะ
![](https://2giaynu.com/wp-content/uploads/2022/08/รีวิว-เตารีด-คุณภาพดี-น้ำหนักเบา-ในราคาย่อมเยาว์5.jpg)
4.Philips รุ่น GC160/22 ราคา 599 บาท
รุ่นนี้มาพร้อมดีไซน์ที่สวย ทันสมัย มีความเรียวแหลม รีดได้ทุกซอกทุกมุม ใช้งานง่าย มรปุ่นปรับระดับความร้อนที่สามารถปรับได้หลายระดับ ตามลักษณะของเนื้อผ้า ลดรอยขีดข่วนได้เป็นอย่างดี แถมยังช่วยให้ผ้าเรียบ รีดง่ายสุดๆ มีแสงไฟแสดงให้เห็นการทำงานของเตารีด และจะตัดไฟอัตโนมัติเมื่อมีความร้อนสูง รับรองว่าปลอดภัยแน่นอนค่ะ
เชื่อว่าทุกคนที่ได้อ่านรีวิวและประสิทธิภาพการทำงานของแต่ละเครื่องไป ก็คงจะได้เครื่องที่ถูกใจกันแล้วนะคะ มีหลากหลายรูปแบบหลากหลายราคาให้เลือกเลย ใครชอบแบบไหนลองซื้อไปลองใช้ดูนะคะ รับรองว่าคุ้มค่าคุ้มราคาแน่นอน ชอบหรือไม่ชอบยังไงก็อย่าลืมมาบอกต่อกันด้วยน๊า รีวิวร้านอาหารอร่อย รีวิวคาเฟ่ รีวิวของใช้ในบ้าน รีวิวของใช้ในออฟฟิต