อาหารของที่ร้าน The Hidden Terrace เป็นแนวผสมผสาน แนว Contemporary พระเอกของร้านก็คือ เส้นสปาเก็ตตี้ และพาสต้า ที่เด็ดเลยก็คือ เมนู สปาเก็ตตี้หมึกดำผัดมันกุ้ง บรรจงทำอย่างพิถีพิถัน กลิ่นหอมอันลงตัว ทำน้ำลายไหล
![](https://2giaynu.com/wp-content/uploads/2021/10/อาหารเอเชียแบบผสมผสาน-พิถีพิถันทุกจาน-มาลองกันได้ที่-The-Hidden-Terrace1.jpg)
บรรยากาศ เสมือนนั่งทานอยู่บ้าน ลมพัดเย็นๆ ที่ The Hidden Terrace
คอนเซ็ปต์ของร้านคือไปแล้วรู้สึกอบอุ่น สบายๆ เสมือนนั่งอยู่ที่บ้าน นั่งทานไปคุยกันไป ดีงามมากๆ พอเข้าไปแล้วรู้สึกผ่อนคลาย มีมุมให้นั่งเลือกทั้ง Indoor และ Outdoor ตกแต่งด้วยโทนสีขาว โคมไฟ Warm Light ให้ความรู้สึกอบอุ่น มานั่งแล้วนั่งนานเพราะมีมุมถ่ายรูปน่ารักๆ เยอะเหมือนกัน เอาไว้โพสต์ใน Facebook หรือ Instagram ได้ชิคๆ ชิลๆ
![](https://2giaynu.com/wp-content/uploads/2021/10/อาหารเอเชียแบบผสมผสาน-พิถีพิถันทุกจาน-มาลองกันได้ที่-The-Hidden-Terrace2.jpg)
The Hidden Terrace สารพัดเมนู Fusion & Contemporary อร่อยทุกเมนู
อาหารส่วนมากของร้านจะเป็นสปาเก็ตตี้เส้นต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น Classic หรือ Thai Fusion แต่ก็มี Appetizer ให้เลือกเล็กน้อย อาหารรสชาติเลิศ สมคำร่ำลือ โดยเฉพาะหนังปลา Salmon ที่กรอบมาก อกเป็ดที่ซอสละมุนลิ้นก็ควรสั่งมาลอง
เมนูแนะนำ ประกอบด้วย ซูปผักอิตาลี่ พาสต้าเต้าหู้มะเขือม่วงผัดเต้าซี่ หมูหมักทอด สปาเก็ตตี้โอลิโอ้ สปาเก็ตตี้ต้มโคล้ง เป็นต้น
![](https://2giaynu.com/wp-content/uploads/2021/10/อาหารเอเชียแบบผสมผสาน-พิถีพิถันทุกจาน-มาลองกันได้ที่-The-Hidden-Terrace3.jpg)
ติดใจในรสชาติ อยากทำเอง ก็มีแบบขวดนะ Take Home ได้
สำหรับใครที่ติดใจในซอสของร้านนี้ ก็สามารถซื้อแบบบรรจุขวดกลับบ้านได้ด้วยนะ ที่ได้รับความนิยมก็คือ ซอสผัดสปาเก็ตตี้ต้มโคล้งปลาสลิด สปาเกตตี้สไตล์ไทยขายดีอันดับหนึ่งของ รสชาติเหมือนทานที่ร้านเป๊ะๆ แถมจะเอาไปดัดแปลง ผัดกับข้าว เป็น dipping sauce หรือไปทำน้ำซุปก็ยังได้ แซ่บ เผ็ดถูกใจแน่นนอน หนึ่งขวดสามารถผัดสปาเกตตี้แบบที่ร้านได้ 4-5 จานเลยที่เดียว คุ้มมากๆ
![](https://2giaynu.com/wp-content/uploads/2021/10/อาหารเอเชียแบบผสมผสาน-พิถีพิถันทุกจาน-มาลองกันได้ที่-The-Hidden-Terrace4.jpg)
กินคาวและต้องหวานตาม … สายหวานห้ามพลาดมีเอาใจคุณ
พวกแนวเบเกอรี่ก็มี แนะนำ Smurf Cake, Straeberry Cheese Pie, ดาร์กชอคโกแล็ต
ในส่วนเครื่องดื่มก็มีให้เลือกเยอะมาก น้ำผลไม้ผสมโซดาเย็นชื่นใจ ราคาแอบสะดุ้งนิดนึง แต่เอาเป็นว่าก็คุ้มนั่นหล่ะ
เดินทางไปร้าน… ไปยังไง ไม่ยาก ตามมาค่ะ
ร้านอาหารอยู่ถนนพระราม 9 ซอยรำคำแหง 43 เป็นร้านเล็กๆ เลี้ยวเข้าซอยตรงมาประมาณ 300 เมตร ร้านจะอยู่ขวามือ
#The Hidden Terrace #รีวิวร้านอาหารอร่อย #รีวิวคาเฟ่